CEO Thái Thu Hường

Ảnh của Thái Thu Hường #
107
CEO

Thái Thu Hường

Nơi sống/ làm việc: Long An

Ngày tháng năm sinh: 5-10-1993 (33 tuổi)

Dân số Việt Nam 1993: 69,64 triệu

XH chung: #14899

Facebook: facebook.com/thuhuongrosy

Email: Đang cập nhật

Số điện thoại: Đang cập nhật

Tiểu sử CEO Thái Thu Hường

CEO Thái Thu Hường là ai?

Thái Thu Hường là nữ doanh nhân hoạt động trong lĩnh vực chăm sóc sức khỏe và sắc đẹp, gắn liền với thương hiệu Changmi Spa & Healthy - mô hình chăm sóc sức khỏe và sắc đẹp theo định hướng trị liệu, thư giãn và tái tạo năng lượng. Từng tham gia cuộc thi Hoa hậu Biển Việt Nam Toàn cầu 2018, Thu Hường gây chú ý bởi vẻ ngoài hiện đại, sự tự tin và khả năng giao tiếp linh hoạt. Sau thời gian du học tại Hàn Quốc trong lĩnh vực làm đẹp, cô từng bước theo đuổi mục tiêu phát triển sự nghiệp kinh doanh, hướng đến việc kết hợp chăm sóc sắc đẹp với nâng cao chất lượng sống.

Thái Thu Hường và dấu ấn tại Hoa hậu Biển Việt Nam Toàn cầu 2018

Một trong những dấu mốc đáng chú ý trong hành trình của Thái Thu Hường là việc tham gia cuộc thi Hoa hậu Biển Việt Nam Toàn cầu 2018. Thu Hường sở hữu chiều cao 1,65 m cùng số đo hình thể 81-60-94 cm. Cô được nhận xét có vẻ đẹp hiện đại, thông minh và khả năng hoạt ngôn. Trong các thử thách của vòng loại, người đẹp thể hiện sự tự tin và phong thái chỉn chu.

Không chỉ là cơ hội thể hiện ngoại hình, việc tham gia một cuộc thi sắc đẹp còn đòi hỏi thí sinh thể hiện khả năng giao tiếp, sự bình tĩnh và cách xây dựng hình ảnh cá nhân. Với Thái Thu Hường, đây có thể xem là một trải nghiệm đáng nhớ trước khi cô tập trung nhiều hơn vào định hướng kinh doanh.

Du học Hàn Quốc và định hướng phát triển trong ngành làm đẹp

Thái Thu Hường từng theo học trường Đại học Thương mại, sau đó có 2 năm du học tại Hàn Quốc trong lĩnh vực làm đẹp.

Hàn Quốc là thị trường có ảnh hưởng đáng kể đến xu hướng chăm sóc da, mỹ phẩm và các dịch vụ thẩm mỹ tại châu Á. Việc tiếp cận môi trường học tập tại quốc gia này mở ra cơ hội để Thu Hường tìm hiểu thêm về lĩnh vực làm đẹp, đồng thời định hình hướng đi cho sự nghiệp của mình.

Sau thời gian học tập tại Hàn Quốc, Thái Thu Hường từng bước thực hiện mục tiêu trở thành nữ doanh nhân trong ngành chăm sóc sắc đẹp. Changmi Spa & Healthy là thương hiệu gắn liền với định hướng phát triển đó.

Changmi Spa & Healthy – Mô hình chăm sóc sắc đẹp kết hợp thư giãn và trị liệu

Changmi Spa & Healthy được định hướng là không gian chăm sóc cơ thể và sắc đẹp, tập trung vào các trải nghiệm trị liệu, thư giãn và tái tạo năng lượng. Mục tiêu của mô hình là mang đến cho khách hàng những lựa chọn chăm sóc bản thân đa dạng, từ thư giãn sau giờ làm việc đến chăm sóc da chuyên sâu.

Thay vì giới hạn trải nghiệm ở một dịch vụ riêng lẻ, Changmi hướng đến việc kết hợp nhiều phương pháp chăm sóc trong cùng một hệ sinh thái.

  • Yoga khí tâm trị liệu
  • Gội đầu dưỡng sinh và massage thư giãn
  • Chăm sóc da chuyên sâu và trị liệu phục hồi
  • Tư vấn dịch vụ làm đẹp tại Hàn Quốc
  • Đào tạo học viên và định hướng nghề nghiệp quốc tế

 
 

Các mối quan hệ thân thiết

Bạn trai/ chồng/ người yêu CEO Thái Thu Hường là ai?
Thông tin này hiện đang được cập nhật!

Chiều cao cân nặng CEO Thái Thu Hường

CEO Thái Thu Hường cao bao nhiêu, nặng bao nhiêu?
Chiều cao: đang cập nhật
Cân nặng: đang cập nhật
Số đo 3 vòng: đang cập nhật

Tóm tắt lý lịch Thái Thu Hường

CEO Thái Thu Hường sinh năm bao nhiêu, bao nhiêu tuổi?
Thái Thu Hường sinh ngày 5-10-1993 (33 tuổi).
CEO Thái Thu Hường sinh ở đâu, con giáp/ cung hoàng đạo gì?
Thái Thu Hường sinh ra tại Thành phố Hải Phòng, nước Việt Nam. Cô sống và làm việc chủ yếu ở Tỉnh Long An, nước Việt Nam. Cô sinh thuộc cung Thiên Bình, cầm tinh con (giáp) gà (Quý Dậu 1993). Thái Thu Hường xếp hạng nổi tiếng thứ 14899 trên thế giới và thứ 107 trong danh sách CEO nổi tiếng. Tổng dân số của Việt Nam năm 1993 vào khoảng 69,64 triệu người.
Người nổi tiếng theo ngày sinh:
/

Một số hình ảnh về Thái Thu Hường

CEO Thái Thu Hường đẹp dịu dàng
CEO Thái Thu Hường đẹp dịu dàng
CEO Thái Thu Hường điều hành Changmi Spa & Healthy
CEO Thái Thu Hường điều hành Changmi Spa & Healthy
CEO Thái Thu Hường xinh đẹp và bản lĩnh
CEO Thái Thu Hường xinh đẹp và bản lĩnh

Thái Thu Hường trong bảng xếp hạng

Bình luận


Bình luận:
(Đề nghị sử dụng tiếng Việt có dấu)
Tên bạn:
Nội dung:

 
 
 

Các sự kiện năm 1993 và ngày 5-10

Các sự kiện thế giới vào năm sinh Thái Thu Hường

  • Vaclav Havel được bầu làm Tổng thống Cộng hòa Séc (ngày 26 tháng 1).
  • Hạ viện Anh thông qua hiệp ước thống nhất châu Âu (ngày 20 tháng 5). Hiệp ước Maastricht có hiệu lực, thành lập Liên minh Châu Âu (ngày 1 tháng 11).
  • 22 binh sĩ Liên hợp quốc bị giết ở Somalia (ngày 5 tháng 6).
  • Thỏa thuận giữa Israel và Palestine đã đạt được (ngày 28 tháng 8).
  • Lực lượng của Yeltsin đè bẹp cuộc nổi dậy ở Quốc hội Nga (ngày 4 tháng 10 và tiếp theo).
  • Trung Quốc phá bỏ lệnh cấm thử hạt nhân (ngày 5 tháng 10).
  • Nam Phi thông qua hiến pháp quy tắc đa số (ngày 18 tháng 11).

Ngày sinh Thái Thu Hường (5-10) trong lịch sử

  • Ngày 5-10 năm 1877: Cảnh sát trưởng Joseph đầu hàng Quân đội Hoa Kỳ.
  • Ngày 5-10 năm 1910: Vua Manuel II đã bị áp đảo trong một cuộc cách mạng và Bồ Đào Nha trở thành một nước cộng hòa.
  • Ngày 5-10 năm 1921: World Series lần đầu tiên được phát sóng trên đài phát thanh.
  • Ngày 5-10 năm 1947: Trong bài phát biểu đầu tiên trên truyền hình tại Nhà Trắng, Tổng thống Truman kêu gọi người Mỹ hạn chế ăn thịt vào các ngày thứ Ba và gia cầm vào Chủ nhật để giúp đỡ những người chết đói ở các nước khác.
  • Ngày 5-10 năm 1953: Earl Warren đã tuyên thệ nhậm chức Chánh án thứ 14 của Tòa án Tối cao Hoa Kỳ.
  • Ngày 5-10 năm 1962: The Beatles đã phát hành bản hit đầu tiên của họ, "Love Me Do," tại Anh.
  • Ngày 5-10 năm 1990: Trung tâm Nghệ thuật Đương đại của Cincinnati và giám đốc của nó đã được trắng án về các cáo buộc khiêu dâm do triển lãm các bức ảnh của Robert Mapplethorpe.
  • Ngày 5-10 năm 2001: Barry Bonds đã phá vỡ kỷ lục 71 lần chạy trên sân nhà của Mark McGwire trong một mùa giải khi anh chạm tay vào người thứ 71 và 72.
Hiển thị toàn bộ

Các CEO nổi tiếng khác

Người nổi tiếng sinh ở Hải Phòng

Ghi chú về CEO Thái Thu Hường

Thông tin/ profile đầy đủ và mới nhất của Thái Thu Hường được nguoinoitieng.tv cập nhật liên tục. Các thông tin về CEO Thái Thu Hường có thể chưa đủ hoặc chưa chính xác và chỉ mang tính tham khảo, nếu bạn thấy thông tin là chưa chính xác, vui lòng liên hệ với chúng tôi qua email: mail.nguoinoitieng.tv@gmail.com
Website liên kết: